Menu
RSS

TUMIENI KARAMA MLIZOPEWA VIZURI -MONSINYORO MBIKU

TUMIENI KARAMA MLIZOPEWA VIZURI -MONSINYORO MBIKU

 

DAR ES SALAAM

 

Waamini wametakiwa kuzitumia vizuri kwa matendo karama na vipaji walivyojaaliwa na Mwenyezi Mungu badala ya kuvificha au kuviacha huku wakilalamika kuwa hakuna mtu yeyote asiye na karama.

Wito huo ulitolewa na Monsinyori Deogratius Mbiku wakati akitoa mahubiri kwenye Misa takatifu ya Sakramenti ya Kipaimara katika Parokia ya Mtakatifu Theresia wa Avila, Kibwegere Jimbo Kuu la Dar es Salaam.

Alisema mkristo kulalamika au kukana kuwa hana talanta ni kumtukana Roho Mtakatifu na kujitafutia laana na kwamba wajibu mkubwa wa mkristo ni kumuuliza huyo Roho Mtakatifu.

"Kila Mtu amepewa kipaji au Talanta au karama. ukijiona huna basi wewe ni mzembe, au umekificha kipaji chako na umepewa ukitendee kazi kwa kuwa usipokitendea kazi kipaji chako unajipatia laana Mt 25:14-30".

Amewataka pia waamini kutambua kuwa bila kumwalika Roho Mtakatifu katika sala na maombi yao hawatafanikiwa kamwe kwani ni kusali bila kumuomba Roho Mtakatifu ni sawa na kutamka tu maneno.

"Utalia sana ooh nimesali novena ngapi sijui, nimesali sala ngapi sijui sijapata kitu, ndugu yangu hukusali ulikuwa unatamka tu maneno. Paulo Mtume kwa Warumi 8:26, akufundishe Mtume paulo kusali, lazima umwalike Roho Mtakatifu, mwambie Roho Mtakatifu nisaidie kusali, sali nami, sali kwa ajili yangu, utaona utakavyofanikiwa" Alisisitiza.

alisema

Aliwakumbusha kuwa mkristo yeyote ataonesha ukristo wake kwa kusali, tena kusali daima siyo mara moja moja na hilo ni agizo la Yesu Mwenyewe Mt 26:41 na Lk 18:1, War 12:12 Salini daima ili uwe Mkristo na uokoke na kusali huko siyo kutamka tu maneno bali kuinua nafsi yako yote kumwelekea Mungu", alisema.  

Katika hatua nyingine Parokia ya Mtakatifu Theresia w Avila inatarajia kukiimarisha Kigango cha Kidimu ili kiweze kutimiza vema kazi ya uinjilishaji katika eneo hilo lililo mbali na Parokia hali inayowafaya wamini wa eneo hilo kushindwa kuhudhuria Misa Takatifu kila Dominika.

Akizungumza na Tumaini Media, Paroko wa Parokia hiyo Padri EVODIUS NACHENGA amesema kuwa kwa muda mrefu wamini wanaoishi katika vitongoji vya Lumumba na Kidimu wamekuwa wakipata shida kufuata huduma za kichungaji Parokiani hivyo Parokia imeona vema kuweka mkakati wa kukiimarisha kigango hicho.

Amewataka waamini kuhamasika na kushiriki kikamilifu kwa kuwa sasa wamesogezewa huduma karibu na kwamba kuanzia mwakani watoto wa mafundisho ya Kumunyo ya kwanza na kipaimara watakuwa wakifanyia mafundisho huko huko.

Sanjari na hilo, Padri NACHENGA amesema kuwa mkakati wa Parokia ni kuhakikisha wanamafundisho hao wanapatiwa mafundisho katika Kanda zake ili kuepusha usumbufu kwa watot wanaoshindwa kufika kwa wakati mafundishoni na kuchelewa kurudi majumbani kutokana na umbali uliopo.

Amesema walimu watakuwa wakitoa mafundisho kwenye Kanda hizo kadiri itakavyofaa.

Akizungumzia suala la uchumba sugu, Padri NACHENGA amesema kuwa mkakati uliopo ni kushirikiana na Wawili katika Kristo- CFC ili kuhakikisha wakaa uchumba wote wanapewa mafundisho ili watambue faida na madhara ya kuishi bila kufunga ndoa wakiwa wakristo.

Amesema kuwa lengo ni kuhakikisha ndoa nyingi iweekanavyo ziungwe mwakani kwa kuwa katika Parokia hiyo wanaoishi uchumba ni wengi kuliko waliofunga ndoa kitu ambacho ni hatari wa ustawi wa Kanisa.

 

 ***

 

Editha Mayemba

 

 

 

back to top
Tumaini Media

Radio-TV Tumaini, also trading as Tumaini Media, is legally registered in Tanzania under the Business Registration and Licensing Agency (Brela), No 116952. It is a registered Tax payer with TIN 100-251-094 and VRN 10-012753-P. Tumaini Media runs radio and TV stations, and a newspaper namely Radio Tumaini, Tumaini Television and Tumaini Letu, respectively. Tumaini Media seeks to serve the Tanzania community regardless of their colour. race. religion and tribe.

  Jesus is the Patron of our Station

We Now Covering 7 Regions

Coverage has been expanded to include seven out of 21 regions of Tanzania, thus: Tanga, Pwani, Morogoro, Zanzibar, Dar es Salaam and some areas of Dodoma, Kilimanjaro, Iringa and Mbeya Regions.