Menu
RSS

Wanandoa wanalitia majeraha Kanisa-Askofu Nayisonga

Na Frida Manga

Askofu wa Jimbo Katoliki la Mpanda Mhashamu Gervas Nyaisonga amesema Kanisa linapata majeraha na vidonda kutokana na wanandoa kutengana, kushindwa kulea familia na kukosa upendo miongoni mwao.

Kwa mujibu wa Askofu Nyaisonga, wanandoa na waamini wanapokosa upendo na kuwa na migogoro miongoni mwao Kanisa la Mungu nalo linapata majeraha na kudhoofika.

Askofu Nyaisonga aliyasema hayo wakati akitoa homilia yake kwenye Ibada ya Misa Takatifu ya Somo wa Parokia ya Mtakatifu Antoni wa Padua, Mbagala Jimbo Kuu Katoliki la Dar es Salaam, iliyokwenda sanjari na utoaji wa sakramenti ya Ndoa Takatifu kwa ndoa Jozi 26.

Aliwataka wanandoa hao kuishi maisha ya upendo, kuvumiliana na sala kila wakati na kwamba hiyo ndiyo silaa pekee ya maisha ya ndoa kwani hakuna njia nyingine ya kuponya ndoa hizo zinapokumbwa na changamoto.

Alieleza kuwa tendo la kufunga ndoa si jambo ndogo na la mzaha, bali ni utayari wa kimwili na kiroho kwa watu wawili kukubali kuishi pamoja katika uhai wa maisha yao yote watakayojaliwa na Mwenyezi Mungu.

“Ndoa ni Uhai wa muunganiko wa watu wa wawili ya Mke na Mume, utengano hauna uhai, lakini pia ni dhambi panapotokea utengano katika kile kilichounganishwa na Mungu”,alisema Askofu Nyaisonga.

Kwa mujibu wa Askofu huyo, hata Maandiko Matakatifu yanasema kupitia Mtume Paulo anasema kiungo kikubwa katika kinacholeta uhai ni upendo hivyo amewataka wanandoa  hao kuwa na  upendo wa dhati.

Alibainisha kuwa ikiwa kila mwanandoa na familia ya Mungu kwa ujumla ikatenda matendo mema ya dhati ataliimarisha Kanisa la Mungu na ndoa zitapata kupona.

Askofu Nayisonga alisema Kanisa linawategemea wanandoa hao katika kupeperusha Bendera ya Kristo katika Fumbo la Upendo, Uvumilivu na uchaji wa Mungu.

Aliwakumbusha wajibu wao wa kusaidia kutibu majeraha ya vidonda vya kristo katika Kanisa la Mungu kwa kushinda vishawishi, na kuzishinda changamoto zinazojitokeza ndani ya ndoa zao.

Hata hivyo Askofu Nyaisonga amewataka wanandoa hao kufahamu kuwa changamoto zipo na kwamba ushujaa ni kuzipokea na kuzikubali na kwamba upendo utawapa majibu ya changamoto zinazozitokeza mbele yao.

Aliwataka wanandoa hao kutobabaishwa na kuyumbishwa na changamoto hizo bali kumtumaini Kristo na kubeba silaha ya upendo kama ngao ya kupambana na changamoto hizo.

Kwa upande Paroko wa Parokia hiyo, Padri Jemms Mwapongo alisema changamoto inayowakabili ya waamini kuishi maisha ya mke na mume bila Sakramenti Takatifu ya ndoa, wameikubali na kwamba wanaweka mikakati ya kusaidia waamini kuondokana na hali hiyo.

Padri Mwapongo mbali na kueleza hilo, amewataka wazazi na walezi kujitambua na kutambua wajibu waliopewa na Mungu katika kulea na kuwatunza watoto waliopewa na Mungu.

Mwenyekiti wa Parokia hiyo, Francis Gwankisaalisema changamoto kubwa inayowakabili ni kuwa na idadi kubwa ya waamini wanaoishi maisha ya mke na mume bila Sakramenti Takatifu ya Ndoa.

Parokia hiyo inawastani wa waamini elfu tisa na zaidi, ina Vigango Viwili, ambavyo ni Chamazi na Majimatitu, Jumuiya 116 Kanda 43 inamiradi miwili ya kiuchumi, Shule ya Awali na ukumbi ambao hata hivyo haujakamilika lakini wameaza kuona matunda yake.

Gwankisa ametaja changamoto nyingine inayowakabili ni uhaba wa Makatekista, na kwamba katika kukabiliana na hilo tayari wameweka mpango wa kuwapeleka masomoni Vijana wakapate mafunzo ya Ukateksita.

 

Mwisho.

 

back to top
Tumaini Media

Radio-TV Tumaini, also trading as Tumaini Media, is legally registered in Tanzania under the Business Registration and Licensing Agency (Brela), No 116952. It is a registered Tax payer with TIN 100-251-094 and VRN 10-012753-P. Tumaini Media runs radio and TV stations, and a newspaper namely Radio Tumaini, Tumaini Television and Tumaini Letu, respectively. Tumaini Media seeks to serve the Tanzania community regardless of their colour. race. religion and tribe.

  Jesus is the Patron of our Station

We Now Covering 7 Regions

Coverage has been expanded to include seven out of 21 regions of Tanzania, thus: Tanga, Pwani, Morogoro, Zanzibar, Dar es Salaam and some areas of Dodoma, Kilimanjaro, Iringa and Mbeya Regions.